Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» TƯNG BỪNG KHAI TRƯƠNG KOMBO 108A1 PHẠM NGỌC THẠCH- TUẦN LỄ ƯU ĐÃI VÀNG
Wed 24 May - 16:04 by kombo

» Hướng dẫn cách làm nộm xoài xanh bắp bò thơm ngon cả nhà thích mê
Sun 21 May - 20:14 by van3802

» Học cách làm cơm cuộn chay không cần rong biển
Sat 20 May - 11:41 by van3802

» Phở cuốn xoài xanh vừa ngon vừa lạ cả nhà mê
Fri 19 May - 17:46 by van3802

» Ai có kinh nghiệm mua hàng online rẻ về bán ko ạ?
Fri 19 May - 9:07 by Nightcrawler1209

» Đủ vị hấp dẫn với thịt heo xào cay với mướp đắng siêu hấp dẫn
Wed 17 May - 11:39 by van3802

» canh ngao nấu chua cho ngày nắng nóng
Mon 15 May - 11:59 by van3802

» Chăn ga gối Everon thật giả phải làm sao để phân biệt
Thu 11 May - 16:55 by nguyenlieuphache

» Set Combo Summer siêu tiết kiệm cho các tín đồ của Cơm niêu Singapore Kombo
Wed 10 May - 16:48 by kombo

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Fri 28 Apr - 13:40 by donbaclieu

» Cocobay Đà Nẵng mở bán thành công gần 100.000 đêm phòng khách sạn
Thu 27 Apr - 14:15 by Cocobay

» COCOBAY ĐÀ NẴNG - CHIÊU ĐÃI TÍN ĐỒ DU LỊCH VỚI GIÁ PHÒNG “SIÊU HOT”
Sat 22 Apr - 10:42 by Cocobay

» MÙA HÈ SÔI ĐỘNG CÙNG COCOBAY ĐÀ NẴNG
Mon 17 Apr - 11:38 by Cocobay

» Dùng bột phô mai wasabi làm bim bim khoai lang cực ngon cho bé
Sun 16 Apr - 9:45 by nguyenlieuphache

» CƠ HỘI VÀNG “SĂN” NGÀN PHÒNG GIÁ TỐT TẠI COCOBAY ĐÀ NẴNG
Sat 15 Apr - 8:23 by Cocobay

» Cùng gia đình nghỉ hè siêu tiết kiệm tại Cocobay Đà Nẵng
Wed 12 Apr - 9:05 by Cocobay

»  Tín đồ du lịch háo hức chờ ngày Cocobay Đà Nẵng mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng
Tue 11 Apr - 16:11 by Cocobay

» Trải nghiệm dịch vụ nghỉ dưỡng quốc tế ngay tại Đà Nẵng với giá chỉ từ 0 đồng
Mon 10 Apr - 22:50 by Cocobay

» Cocobay Đà Nẵng tuyên bố mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng duy nhất ngày 12/4
Sun 9 Apr - 15:33 by Cocobay

»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (44)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 336 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: fbgemini

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2988 in 860 subjects

Phân biệt các cơn đau tai ở bé

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Phân biệt các cơn đau tai ở bé

Bài gửi by Admin on Thu 9 Apr - 13:54

Chấn thương ở tai, cảm lạnh hoặc thay đổi áp suất là những yếu tố khiến bé bị đau tai. Tuy nhiên, kết luận về tình trạng đau tai ở bé chỉ chính xác khi được bác sĩ trực tiếp chẩn đoán.
Một vài dấu hiệu để bạn tham khảo với bé dưới 1 tuổi từ Askbaby.

Bé mắc các bệnh truyền nhiễm
- Bé thường hay quấy khóc, thích sờ tay lên tai.
- Bé sốt cao.
- Bé kém bú, kém ăn, dễ bị nôn trớ.
- Bé bị mắc chứng tiêu chảy.
- Chất dịch lỏng chảy ra từ tai bé, bé nghe kém.

Bé bị đau răng
- Bé chảy nước mũi.
- Vùng lợi của bé có dấu hiệu tấy đỏ.
- Bé hay quấy khóc, dễ cáu kỉnh.
- Bé kém bú, kém ăn, khó khăn khi nuốt.
- Bé khó ngủ.

Có vật lạ vào tai bé
Bạn có thể kiểm tra vật lạ trong tai bé bằng cách quan sát sâu trong tai bé ở chỗ sáng.
- Tai bé có thể bị chảy máu, sưng đỏ.
- Bé bị đau nếu bạn chạm vào tai bé.

Bé bị viêm tai
- Bé khóc thét khi nhai, nuốt thức ăn hoặc khi bạn kéo vành tai bé.
- Tai bé bị chảy mủ vàng, có mùi hôi.
- Tai hoặc các vùng da quanh cổ bé có dấu hiệu sưng tấy.
- Bé khóc thét khi bạn chạm tay vào tai.

Bé bị cảm lạnh
- Bé bị giảm nhiệt độ cơ thể (lạnh).
- Bé chảy nước mũi.
- Bé dễ cáu kỉnh, hay quấy khóc và thích dùng tay kéo tai.

Bé bị thay đổi áp suất
- Bé quấy khóc và dùng tay kéo tai.
- Dấu hiệu đặc trưng nhất là bé khó chịu khi bé ở trong những hoàn cảnh đặc biệt như trên núi hoặc gần khu vực sân bay.

Bé bị chấn thương ở tai
- Bé hay quấy khóc, đặc biệt khi bạn chạm nhẹ vào tai bé.
- Dấu hiệu cơ bản là bạn quan sát xem có vết thương nào ở khu vực ngoài tai của bé không. Nếu bé vừa bị ngã hoặc bị vật gì đó đập vào tai, bạn cũng nên lưu ý tình trạng tổn thương tai ở bé
(Sưu tầm)

--------------------
avatar
Admin
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 202

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết