Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» SET COMBO CƠM NIÊU SING NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG LIÊN TỤC 3 NGÀY 17,18,19/8
Yesterday at 9:52 by kombo

» Bữa sáng nấu bún măng vịt nóng hổi hấp dẫn
Tue 15 Aug - 18:02 by hieudau

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần I)
Tue 15 Aug - 15:07 by tengiduocnhi

» Salad gà chiên thơm giòn ăn ngon mà không sợ béo
Mon 14 Aug - 22:55 by hieudau

» Đùi gà nướng tiêu đen dễ làm lại hấp dẫn
Sun 13 Aug - 16:48 by hieudau

» Bánh sữa 3 tầng ngon đẹp mê ly
Sat 12 Aug - 12:33 by hieudau

» Cách làm sườn rim chua ngọt ngon nhất
Fri 11 Aug - 23:03 by hieudau

» Lòng nhồi sụn nướng với than sạch không khói
Fri 11 Aug - 0:44 by quoctrinhb1

» Trổ tài làm xôi kẹp ngon đẹp mời cả nhà ăn
Thu 10 Aug - 17:17 by hieudau

» Dấu hiệu và cách xử lý khi trẻ bị ngộ độc
Tue 8 Aug - 19:15 by hieudau

» Cách xào thịt bò mềm, ngọt, giữ được giá trị dinh dưỡng cao
Mon 7 Aug - 23:11 by hieudau

» Thực đơn cơm tối cả tuần siêu hấp dẫn
Sun 6 Aug - 16:55 by hieudau

» Nấu canh sườn sụn rau củ chuẩn vị, đậm đà đưa cơm
Sat 5 Aug - 15:48 by hieudau

» Quất hồng bì ngâm đường phèn phòng chống ho, cảm cúm
Tue 1 Aug - 14:09 by hieudau

» Nấm trộn mỡ hành - thử sẽ mê ngay!
Mon 31 Jul - 17:39 by hieudau

» Sáp vuốt tóc nam và các cách tạo nếp tóc cực đơn giản
Mon 31 Jul - 4:01 by nguyenlieuphache

» Bì heo chiên giòn xóc muối ớt
Sun 30 Jul - 21:03 by hieudau

» Phở bò viên món ngon chế biến nhanh cho bữa sáng
Sat 29 Jul - 21:09 by hieudau

» Cách làm chân gà nướng thơm ngon
Fri 28 Jul - 20:55 by hieudau

» Bao nhiêu tuổi giảm bấy nhiêu % ăn quá đã tại Kombo 54 Hoàng Ngọc Phách
Thu 27 Jul - 17:05 by kombo

» Bí quyết luộc gà đông lạnh giòn da chắc thịt
Thu 27 Jul - 14:43 by hieudau

» Bị chó mèo cắn vào đâu thì phải đi tiêm vắc xin phòng dại?
Wed 26 Jul - 6:52 by hieudau

» Tôm chiên sốt mayonnaise
Tue 25 Jul - 16:30 by hieudau

» Satay nổi tiếng của Indonesia
Tue 25 Jul - 13:13 by lecanfruits

» Sữa Bắp Ngô Tím ngon lành cho ngày mới khỏe mạnh
Tue 25 Jul - 11:52 by lecanfruits

» Khô gà lá chanh
Mon 24 Jul - 11:27 by hieudau

» Các loại sáp vuốt tóc trị tóc dầu
Mon 24 Jul - 9:18 by nguyenlieuphache

» Chỉ là thịt bằm thôi nhưng làm kiểu này thì bao nhiêu cơm ăn cũng hết
Sun 23 Jul - 1:22 by hieudau

» Nấu chè ngô kiểu mới
Sat 22 Jul - 10:08 by hieudau

» Những lưu ý khi làm món bánh nếp chanh dây
Fri 21 Jul - 12:10 by lecanfruits

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (44)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 352 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: quoctrinhb1

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3036 in 908 subjects

chả thịt bò nướng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default chả thịt bò nướng

Bài gửi by haichef on Thu 23 Apr - 11:52

Thịt bò tươi xay nhỏ, trộn đều cùng rau hấp chín. Phết thêm một lớp lòng đỏ trứng gà, miếng chả sẽ có mầu vàng rất bắt mắt

Nguyên liệu:

- 250g thịt bò xay nhuyễn.
- Đậu ve xanh, cà rốt cắt nhỏ.
- 6 quả trứng gà.
- Hành lá băm nhuyễn, tiêu, muối, đường, dầu ăn.
- 1 miếng nylon dùng lót khuôn.
- Ngò trang trí.

Thực hiện:

- Trộn đều thịt bò xay với đầu hành lá + tiêu.

- Đập vào tô 5 quả trứng gà, khuấy đều lòng trắng và lòng đỏ, cho đậu ve xanh cắt nhỏ + cà rốt cắt nhỏ + muối + dường vào trộn đều, cho thịt bò xay vào, tiếp tục khuấy để thịt bò xay quấn đều trứng gà và rau củ.

- Lót miếng nylon vào khuôn, quét đều dầu lên nylon cho hỗn hợp thịt bò vào.

- Đập quả trứng còn lại vào chén,, lấy riêng lòng đỏ và khuấy đều .

- Nấu sôi nước trong nồi hấp, cho thịt bò vào hấp 10 phút trên lửa lớn, tráng đều lòng đỏ trứng lên bề mặt của chả, hấp thêm 5 phút nhấc xuống.

- Làm nóng lò nướng 5 phút, quét dầu lên khay nướng, đặt chả trứng thịt bò vừa hấp vào, cho vào lò nướng vàng.

- Cắt chả trứng thịt bò thành những miếng hình thoi bày vào đĩa, trang trí ngò, dọn dùng nóng với muối tiêu và xà lách.

( Sưu Tầm )
avatar
haichef
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 28

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết