Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» TƯNG BỪNG KHAI TRƯƠNG KOMBO 108A1 PHẠM NGỌC THẠCH- TUẦN LỄ ƯU ĐÃI VÀNG
Wed 24 May - 16:04 by kombo

» Hướng dẫn cách làm nộm xoài xanh bắp bò thơm ngon cả nhà thích mê
Sun 21 May - 20:14 by van3802

» Học cách làm cơm cuộn chay không cần rong biển
Sat 20 May - 11:41 by van3802

» Phở cuốn xoài xanh vừa ngon vừa lạ cả nhà mê
Fri 19 May - 17:46 by van3802

» Ai có kinh nghiệm mua hàng online rẻ về bán ko ạ?
Fri 19 May - 9:07 by Nightcrawler1209

» Đủ vị hấp dẫn với thịt heo xào cay với mướp đắng siêu hấp dẫn
Wed 17 May - 11:39 by van3802

» canh ngao nấu chua cho ngày nắng nóng
Mon 15 May - 11:59 by van3802

» Chăn ga gối Everon thật giả phải làm sao để phân biệt
Thu 11 May - 16:55 by nguyenlieuphache

» Set Combo Summer siêu tiết kiệm cho các tín đồ của Cơm niêu Singapore Kombo
Wed 10 May - 16:48 by kombo

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Fri 28 Apr - 13:40 by donbaclieu

» Cocobay Đà Nẵng mở bán thành công gần 100.000 đêm phòng khách sạn
Thu 27 Apr - 14:15 by Cocobay

» COCOBAY ĐÀ NẴNG - CHIÊU ĐÃI TÍN ĐỒ DU LỊCH VỚI GIÁ PHÒNG “SIÊU HOT”
Sat 22 Apr - 10:42 by Cocobay

» MÙA HÈ SÔI ĐỘNG CÙNG COCOBAY ĐÀ NẴNG
Mon 17 Apr - 11:38 by Cocobay

» Dùng bột phô mai wasabi làm bim bim khoai lang cực ngon cho bé
Sun 16 Apr - 9:45 by nguyenlieuphache

» CƠ HỘI VÀNG “SĂN” NGÀN PHÒNG GIÁ TỐT TẠI COCOBAY ĐÀ NẴNG
Sat 15 Apr - 8:23 by Cocobay

» Cùng gia đình nghỉ hè siêu tiết kiệm tại Cocobay Đà Nẵng
Wed 12 Apr - 9:05 by Cocobay

»  Tín đồ du lịch háo hức chờ ngày Cocobay Đà Nẵng mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng
Tue 11 Apr - 16:11 by Cocobay

» Trải nghiệm dịch vụ nghỉ dưỡng quốc tế ngay tại Đà Nẵng với giá chỉ từ 0 đồng
Mon 10 Apr - 22:50 by Cocobay

» Cocobay Đà Nẵng tuyên bố mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng duy nhất ngày 12/4
Sun 9 Apr - 15:33 by Cocobay

»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (44)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 336 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: fbgemini

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2988 in 860 subjects

Những lời khuyên cho vấn đề thiếu dinh dưỡng/ FV HOSPITAL

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Những lời khuyên cho vấn đề thiếu dinh dưỡng/ FV HOSPITAL

Bài gửi by teddy on Mon 1 Jun - 15:43

Những lời khuyên cho vấn đề thiếu dinh dưỡng



 General dietary counselling

• Ăn chậm, ăn ở nơi yên tĩnh, nhai kĩ
• Nguồn thực phẩm đa dạng, ăn đủ các loại : khoai tây, cơm, củ quả, rau xanh, trái cây, sữa, phô mai, sữa chua...
• Ăn ít nhất 3 bữa ăn trong ngày : sáng, trưa và tối
• Ngoài bữa ăn chính, tùy trường hợp mà bổ sung thêm bữa ăn bữa ăn nhẹ vào buổi sáng, trưa, tối


 Specific dietary counselling

• Tránh uống nước trong bữa ăn
• Tránh ăn các loại súp và canh chứa quá nhiều nước
• Làm phong phú thêm cách chế biến thức ăn bằng cách bổ sung thịt, cá, trứng, bằm nhỏ nếu thấy cần thiết
Ví dụ : cháo tôm, canh rau với thịt,...
• Đa dạng cách thức chế biến nếu cần : nghiền nhỏ, trộn, sinh tố, nước ép hoa quả...
• Bổ sung vào 1 hoặc 2 muỗng dầu vào mỗi bữa ăn
• Kiểm tra cân nặng mỗi tuần 1 lần nếu có thể


 Some examples of menus


Menu 1 Menu 2
Breakfast - 1 big bowl of chicken congee (50g of meat) - 1 big bowl of noodles soup with vegetable and beef (100g of noodles & 100g of meat)
Morning snack - 1 rice cake
- 1 milk shake (fruit & milk) - 1 cassava cake
- 1 yoghurt
- Fruit juice
Lunch - 1 bowl of vegetable soup with minced shrimp
- Simmer fish (100g)
- 2 bowls of rice
- Steamed vegetable
- 1 yoghurt - 1 bowl of vegetable soup with minced pork
- Sauteed tofu & bitter squash (100g of tofu)
- 2 bowls of rice
- 1 glass of warm milk
Afternoon snack - 1 bowl of tarot chè
- Fruit - 1 bowl of banana chè
- 1 yoghurt
Dinner - 1 plate of roll rice cake with vegetable and pork (100g of meat)
- 1 glass of soy milk - 1 big bowl of shrimp congee (50g of meat)
- Fruit
avatar
teddy
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 42

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết