Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» COCOBAY ĐÀ NẴNG - CHIÊU ĐÃI TÍN ĐỒ DU LỊCH VỚI GIÁ PHÒNG “SIÊU HOT”
Sat 22 Apr - 10:42 by Cocobay

» MÙA HÈ SÔI ĐỘNG CÙNG COCOBAY ĐÀ NẴNG
Mon 17 Apr - 11:38 by Cocobay

» Dùng bột phô mai wasabi làm bim bim khoai lang cực ngon cho bé
Sun 16 Apr - 9:45 by nguyenlieuphache

» CƠ HỘI VÀNG “SĂN” NGÀN PHÒNG GIÁ TỐT TẠI COCOBAY ĐÀ NẴNG
Sat 15 Apr - 8:23 by Cocobay

» Cùng gia đình nghỉ hè siêu tiết kiệm tại Cocobay Đà Nẵng
Wed 12 Apr - 9:05 by Cocobay

»  Tín đồ du lịch háo hức chờ ngày Cocobay Đà Nẵng mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng
Tue 11 Apr - 16:11 by Cocobay

» Trải nghiệm dịch vụ nghỉ dưỡng quốc tế ngay tại Đà Nẵng với giá chỉ từ 0 đồng
Mon 10 Apr - 22:50 by Cocobay

» Cocobay Đà Nẵng tuyên bố mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng duy nhất ngày 12/4
Sun 9 Apr - 15:33 by Cocobay

»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

» Siêu thị phúc Anh khuyến mại giảm giá cho sản phẩm trung bày
Thu 5 Jan - 14:58 by buiphuongtb88

» Học cách làm mít sấy khô ngon tuyệt
Thu 5 Jan - 14:50 by buiphuongtb88

» Chỉ với 69,000 VNĐ và 99,000 VNĐ cho combo điểm tâm chuẩn vị Sài Gòn!
Thu 5 Jan - 11:18 by dansanhan

» 5 loại tráng miệng chỉ với 199k tại nhà hàng
Wed 4 Jan - 16:05 by dansanhan

» Cốm làng Vòng đặc sản Hà Nội
Sun 1 Jan - 13:28 by vutrong2198

» Nhận tiền hoàn lại - Cash Back sau khi mua sắm có ảo không ?
Fri 30 Dec - 15:47 by khaihoang

» Món thịt ba chỉ cuộn ớt xanh đỏ nướng
Thu 22 Dec - 15:23 by buiphuongtb88

» Món bánh chả thơm ngon cho ngày lạnh
Thu 22 Dec - 14:48 by buiphuongtb88

» GOI BO BOP THAU
Thu 22 Dec - 14:39 by buiphuongtb88

» Cash Back - Xu hướng mua sắm mới 2017
Mon 19 Dec - 15:26 by Khánh Đan

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Thu 15 Dec - 15:45 by donbaclieu

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (43)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 329 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Xuantrinh92

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2976 in 850 subjects

Tự làm Kim chi Hàn Quốc

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Tự làm Kim chi Hàn Quốc

Bài gửi by teddy on Mon 1 Jun - 18:23

Tự làm Kim chi Hàn Quốc

Kim chi được làm từ bắp cải lên men với ớt đỏ, củ cải và rất nhiều tỏi, gừng. Dù yêu hay ghét món này, người ta cũng không thể quên được mùi vị đặc biệt của nó ngay lần đầu nếm thử.

Nguyên liệu: 2 bụi cải bắp thảo, 1 chén muối, 1/2 chén nước gừng, 1 miếng gừng non thái sợi, nước mắm ngon, 10 tép tỏi xay nhuyễn hoặc xay lấy nước. Ngoài ra, bạn cần chuẩn bị: Nước, đường, bột ngọt, hành lá, 1/2 củ cải Korean (nếu thích), dầu mè, hạt mè, ớt màu.

Cách làm:

- Hành lá rửa sạch, đầu hành thái sợi hoặc cắt khúc nhỏ đập dập, lá cho vào nước muối ngâm cải tối hôm trước

- Củ cải bào sợi cho vào thau nước muối luôn.

- Hành lá, củ cải thái sợi sau khi ngâm sơ nuớc muối đem xả lại bằng nước lạnh rồi vắt khô.

- Pha nước muối sao cho hơi mặn, đổ ngập cải, lấy đồ nặng dằn lên. Thường tối ngâm sáng xả nước để ráo là vừa.

- Cải sau khi ngâm qua vớt ra xả sơ bằng nước lạnh rồi để vào rổ cho thật ráo nước. (Bạn nhớ đừng vắt vì như thế cải mềm sẽ không ngon)

- Nước gừng + nước tỏi (hoặc tỏi xay) + nước mắm + đường + bột ngọt pha làm sao nếm ngon và dậy mùi thơm.

- Sau khi nêm nếm nước pha vừa miệng, cho 1 muỗng canh dầu mè và 1 muỗng hạt mè vào trộn đều rồi cho 3 muỗng ớt màu của Korean vào (tùy theo ý thích ăn cay nhiều hay ít mà bạn cho ớt này).

- Cho hành, gừng thái sợi và củ cải thái sợi vào trộn, sau đó, trộn tất cả các gia vị đó vào từng tép cải cho đều. Cuối cùng, lấy giấy foil bao kín lại để ở ngoài 1 đêm rồi cho vào tủ lạnh ăn dần. (Nếu thích ăn chua hơn, bạn có thể để kim chi ở ngoài lâu hơn.
avatar
teddy
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 42

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết