Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

» Siêu thị phúc Anh khuyến mại giảm giá cho sản phẩm trung bày
Thu 5 Jan - 14:58 by buiphuongtb88

» Học cách làm mít sấy khô ngon tuyệt
Thu 5 Jan - 14:50 by buiphuongtb88

» Chỉ với 69,000 VNĐ và 99,000 VNĐ cho combo điểm tâm chuẩn vị Sài Gòn!
Thu 5 Jan - 11:18 by dansanhan

» 5 loại tráng miệng chỉ với 199k tại nhà hàng
Wed 4 Jan - 16:05 by dansanhan

» Cốm làng Vòng đặc sản Hà Nội
Sun 1 Jan - 13:28 by vutrong2198

» Nhận tiền hoàn lại - Cash Back sau khi mua sắm có ảo không ?
Fri 30 Dec - 15:47 by khaihoang

» Món thịt ba chỉ cuộn ớt xanh đỏ nướng
Thu 22 Dec - 15:23 by buiphuongtb88

» Món bánh chả thơm ngon cho ngày lạnh
Thu 22 Dec - 14:48 by buiphuongtb88

» GOI BO BOP THAU
Thu 22 Dec - 14:39 by buiphuongtb88

» Cash Back - Xu hướng mua sắm mới 2017
Mon 19 Dec - 15:26 by Khánh Đan

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Thu 15 Dec - 15:45 by donbaclieu

» Bánh Bao xá Xíu
Tue 13 Dec - 15:21 by bingky19

» NHA TRANG TÌNH YÊU CỦA BIỂN ĐẢO Khởi hành hàng ngày Thời gian : 3 ngày 2 đêm
Tue 13 Dec - 15:12 by bingky19

» Salad thịt hun khói IKA
Tue 13 Dec - 15:11 by bingky19

» Đã xuất hiện tại Việt Nam Đơn vị Đặt hàng thức ăn trực tuyến
Tue 13 Dec - 15:11 by bingky19

» Cash Back Là Gì?
Mon 12 Dec - 17:17 by mrbaobao

» Tự làm lạp xưởng ngon tại nhà
Fri 9 Dec - 14:37 by buiphuongtb88

» Mướp hương nhồi tôm hấp hải sản ngon tại nhà
Fri 9 Dec - 14:29 by buiphuongtb88

» Ba món ngon với mực
Wed 7 Dec - 15:32 by buiphuongtb88

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (43)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 321 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Linh Chi

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2968 in 842 subjects

Thịt bò nướng xả ớt

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Thịt bò nướng xả ớt

Bài gửi by teddy on Mon 1 Jun - 18:34

Thịt bò nướng xả ớt


Không chế biến cầu kỳ nhưng thịt bò nướng xả ớt lại rất ngon, hương vị hấp dẫn. Những hướng dẫn dưới đây của Ezcooking class sẽ giúp bạn thực hiện thành công món này.

Nguyên liệu: Thịt bò loại 1: 400 g, ớt tươi: 30 g, củ xả: 3 củ, mỡ (dầu): 30 g, muối, hạt tiêu, mì chính, đường, tương ngọt, hành tỏi khô, rau ngổ, dưa chuột, gừng, than hoa.

Cách làm:

- Thịt bò lọc bỏ gân xơ, thái miếng mỏng to bản, ngang thớ.

- Gừng, củ xả, ớt, hành tỏi khô băm nhỏ.

- Ướp thịt bò với muối, tiêu, mì chính, xả, ớt, hành, tỏi khô, đường, gừng và mỡ nước để 20 phút cho ngấm.

- Xếp thịt bò vào vỉ đặt lên bếp than hoa nướng chín tới xém cạnh là được. Bày thịt vào đĩa, xung quanh trang trí rau ngổ, dưa chuột. Món này ăn nóng chấm với nước chấm tương gừng.
avatar
teddy
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 42

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết