Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» TƯNG BỪNG KHAI TRƯƠNG KOMBO 108A1 PHẠM NGỌC THẠCH- TUẦN LỄ ƯU ĐÃI VÀNG
Wed 24 May - 16:04 by kombo

» Hướng dẫn cách làm nộm xoài xanh bắp bò thơm ngon cả nhà thích mê
Sun 21 May - 20:14 by van3802

» Học cách làm cơm cuộn chay không cần rong biển
Sat 20 May - 11:41 by van3802

» Phở cuốn xoài xanh vừa ngon vừa lạ cả nhà mê
Fri 19 May - 17:46 by van3802

» Ai có kinh nghiệm mua hàng online rẻ về bán ko ạ?
Fri 19 May - 9:07 by Nightcrawler1209

» Đủ vị hấp dẫn với thịt heo xào cay với mướp đắng siêu hấp dẫn
Wed 17 May - 11:39 by van3802

» canh ngao nấu chua cho ngày nắng nóng
Mon 15 May - 11:59 by van3802

» Chăn ga gối Everon thật giả phải làm sao để phân biệt
Thu 11 May - 16:55 by nguyenlieuphache

» Set Combo Summer siêu tiết kiệm cho các tín đồ của Cơm niêu Singapore Kombo
Wed 10 May - 16:48 by kombo

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Fri 28 Apr - 13:40 by donbaclieu

» Cocobay Đà Nẵng mở bán thành công gần 100.000 đêm phòng khách sạn
Thu 27 Apr - 14:15 by Cocobay

» COCOBAY ĐÀ NẴNG - CHIÊU ĐÃI TÍN ĐỒ DU LỊCH VỚI GIÁ PHÒNG “SIÊU HOT”
Sat 22 Apr - 10:42 by Cocobay

» MÙA HÈ SÔI ĐỘNG CÙNG COCOBAY ĐÀ NẴNG
Mon 17 Apr - 11:38 by Cocobay

» Dùng bột phô mai wasabi làm bim bim khoai lang cực ngon cho bé
Sun 16 Apr - 9:45 by nguyenlieuphache

» CƠ HỘI VÀNG “SĂN” NGÀN PHÒNG GIÁ TỐT TẠI COCOBAY ĐÀ NẴNG
Sat 15 Apr - 8:23 by Cocobay

» Cùng gia đình nghỉ hè siêu tiết kiệm tại Cocobay Đà Nẵng
Wed 12 Apr - 9:05 by Cocobay

»  Tín đồ du lịch háo hức chờ ngày Cocobay Đà Nẵng mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng
Tue 11 Apr - 16:11 by Cocobay

» Trải nghiệm dịch vụ nghỉ dưỡng quốc tế ngay tại Đà Nẵng với giá chỉ từ 0 đồng
Mon 10 Apr - 22:50 by Cocobay

» Cocobay Đà Nẵng tuyên bố mở bán 1000 phòng giá từ 0 đồng duy nhất ngày 12/4
Sun 9 Apr - 15:33 by Cocobay

»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (44)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 336 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: fbgemini

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2988 in 860 subjects

CHARCOAL GRILLED LAMB LOIN IN GARDEN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default CHARCOAL GRILLED LAMB LOIN IN GARDEN

Bài gửi by Minh Chef on Tue 2 Jun - 12:41

CHARCOAL GRILLED LAMB LOIN IN GARDEN
VEGETABLE
( Puree of fresh garlic, air dried ham, seasonal vegetable, dill sauce )

600g Lamb lion

For curting
1 small lemon peel
2 sprigs of thyme
1 sprig of rosemary
1 tbs salt
1 tbs caster sugar
1 crushed bay leaf
3 cloves garlic

Trim and clean the lamb. Blend all the curing spices and herbs in bag. Put lamb the bag and let it rest for 2-3 hours. Take the lamb out of the bag and dry on a towel. Roll the lamb in a sliced of air-dried ham and parsley, dill and thyme. Roll the lamb in foil and bake it pink in the oven on low heat. Rest the meat about 5-10 minutes then cut it.

Puree of fresh garlic
2,5 kg potatoes
Approx 1 lit of cream
Approx 0,25 lit of milk
Garlic boiled in milk, mixed, for flavour
Sour cream
Salt

Peel the potatoes and so it covers. Boil for approx 20 minutes. Mixed the cream with a blender and add some cream fraiche, season with salt. Pass thru a sieve and cool down. When serving add the garlic pure for flavour.

Red wine of lamb stock flavoured with dill

Vegetable

Minh Chef

Tổng số bài gửi : 5

Về Đầu Trang Go down

default Re: CHARCOAL GRILLED LAMB LOIN IN GARDEN

Bài gửi by Minh Chef on Tue 2 Jun - 12:44

RICH DOUBLE RASPBERRIES
( Parfait, blinis, raspberries, sorbet )

Raspberry parfait
40gm egg white
100gm sugar
10gm lemon juice
240gm raspberry
200gm whipping cream, lightly whipped

Blinis :
15gm yeast
250 ml milk
25 gm flour

Mixed together and cover with cling film. Leave to rise at room temperature for 3 hours

Then add:
80gm flour
60gm finely grated pistachio paste
60gm egg yolk
Mixed well into the risen dough
60gm egg white
40gm sugar

Beat into meringue and fold into the batter

Fry in a blini frying pan if you have one, or in a pancake frying pan, until golden.

Raspberry caviar:
250gm raspberry puree
100gm raspbrries + 75gm sugar mixed together

Gently fold in the whole raspberries. Serve

Raspberry sorbet:
200gm raspberry puree
100gm sugar
200gm water
Juice of half a aqueezed lemon

Minh Chef

Tổng số bài gửi : 5

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết