Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
»  Ở Việt Nam có trang web nào hoàn lại tiền cho khách hàng ?
Fri 24 Mar - 16:52 by bingky19

» Món kem cà phê chocolate thơm ngậy với kem sữa béo
Sun 19 Mar - 16:16 by nguyenlieuphache

» Phiên hội chợ cuối tuần - Dễ bán dễ mua
Thu 16 Mar - 12:57 by tuantu192005

» Nhận tiền hoàn lại khi mua sắm ở đâu tốt nhất?
Wed 15 Mar - 17:58 by yessir

» mứt berrino chuẩn bị làm nước ép dứa
Sun 12 Mar - 5:15 by nguyenlieuphache

» H2T Trà sữa- Pizza
Wed 1 Mar - 20:54 by H2T Trà sữa - Pizza

» Các bước làm món gà sốt phủ kem sữa béo nấm
Tue 28 Feb - 14:06 by nguyenlieuphache

» Các nguyên liệu chuẩn bị khi pha chế matcha đá xay
Fri 24 Feb - 16:06 by nguyenlieuphache

» Dân sành mách điểm ăn sushi ngon hàng đầu Hà Thành
Wed 8 Feb - 17:04 by anuongthaga

» Giới thiệu địa điểm ăn lẩu nướng hàng đầu tại Thủ đô
Wed 8 Feb - 15:46 by anuongthaga

» Măng khô Sơn La tại TPHCM
Fri 6 Jan - 8:38 by nadokul

» Siêu thị phúc Anh khuyến mại giảm giá cho sản phẩm trung bày
Thu 5 Jan - 14:58 by buiphuongtb88

» Học cách làm mít sấy khô ngon tuyệt
Thu 5 Jan - 14:50 by buiphuongtb88

» Chỉ với 69,000 VNĐ và 99,000 VNĐ cho combo điểm tâm chuẩn vị Sài Gòn!
Thu 5 Jan - 11:18 by dansanhan

» 5 loại tráng miệng chỉ với 199k tại nhà hàng
Wed 4 Jan - 16:05 by dansanhan

» Cốm làng Vòng đặc sản Hà Nội
Sun 1 Jan - 13:28 by vutrong2198

» Nhận tiền hoàn lại - Cash Back sau khi mua sắm có ảo không ?
Fri 30 Dec - 15:47 by khaihoang

» Món thịt ba chỉ cuộn ớt xanh đỏ nướng
Thu 22 Dec - 15:23 by buiphuongtb88

» Món bánh chả thơm ngon cho ngày lạnh
Thu 22 Dec - 14:48 by buiphuongtb88

» GOI BO BOP THAU
Thu 22 Dec - 14:39 by buiphuongtb88

» Cash Back - Xu hướng mua sắm mới 2017
Mon 19 Dec - 15:26 by Khánh Đan

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Thu 15 Dec - 15:45 by donbaclieu

» Bánh Bao xá Xíu
Tue 13 Dec - 15:21 by bingky19

» NHA TRANG TÌNH YÊU CỦA BIỂN ĐẢO Khởi hành hàng ngày Thời gian : 3 ngày 2 đêm
Tue 13 Dec - 15:12 by bingky19

» Salad thịt hun khói IKA
Tue 13 Dec - 15:11 by bingky19

» Đã xuất hiện tại Việt Nam Đơn vị Đặt hàng thức ăn trực tuyến
Tue 13 Dec - 15:11 by bingky19

» Cash Back Là Gì?
Mon 12 Dec - 17:17 by mrbaobao

» Tự làm lạp xưởng ngon tại nhà
Fri 9 Dec - 14:37 by buiphuongtb88

» Mướp hương nhồi tôm hấp hải sản ngon tại nhà
Fri 9 Dec - 14:29 by buiphuongtb88

» Ba món ngon với mực
Wed 7 Dec - 15:32 by buiphuongtb88

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (43)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 321 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Linh Chi

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2968 in 842 subjects

Salad thịt hun khói IKA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Salad thịt hun khói IKA

Bài gửi by klobasa_lover on Sat 12 Sep - 15:53



Nguyên liệu:

- Chân giò hun khói IKA
- Mù tạc, xà lách, ngô bao tử, cà rốt, cà chua, olive, dưa chuột.
- Dầu ăn olive, muối, ớt, tỏi, đường, dấm, chanh.

Cách làm:

- Chân giò thái lát mỏng, quết nhẹ một lớp rất mỏng mù tạc lên trên bề mặt, rồi cuộn lại thành hình ống.
- Xếp lên đĩa, trải xà lách ở dưới
- Ngô bao tử và cà rốt chần qua nước sôi, khoảng 2 phút, tráng lại
trong nước lã đun sôi để nguội (thả vài đá viên vào cho màu của rau
được bảo toàn).
- Cà chua và olive thái lát, dưa chuột thái dọc.
- Dầu ăn olive, muối, ớt dập nhỏ, tỏi đập giập, đường, dấm, gia vị trộn
đều, vắt thêm nửa quả chanh, ướp với hỗn hợp rau củ quả trên, xóc nhẹ
rồi bày ra đĩa...

Yêu cầu: Món ăn ngon miệng có vị bùi của thịt, vị mát của các loại rau và vị cay của ớt.

klobasa_lover

Tổng số bài gửi : 1

Về Đầu Trang Go down

default Re: Salad thịt hun khói IKA

Bài gửi by Admin on Tue 29 Sep - 4:28

món này nhậu cũng Ok lắm nha.
Cám ơn bạn

--------------------
avatar
Admin
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 202

Về Đầu Trang Go down

default Re: Salad thịt hun khói IKA

Bài gửi by toloan on Wed 18 Jan - 8:55

ngon quá

toloan

Tổng số bài gửi : 7

Về Đầu Trang Go down

default Re: Salad thịt hun khói IKA

Bài gửi by bingky19 on Tue 13 Dec - 15:11

ngon qá Very Happy
avatar
bingky19

Tổng số bài gửi : 8

Về Đầu Trang Go down

default Re: Salad thịt hun khói IKA

Bài gửi by Sponsored content


Sponsored content


Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết