Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Tue 19 Sep - 15:25 by donbaclieu

» SET COMBO NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG NGÀY 22&23/9 TẠI HOÀNG NGỌC PHÁCH
Mon 18 Sep - 17:42 by kombo

» Nhà hàng Cơm niêu Singapore Kombo đồng giá 39K/niêu bò sốt tiêu đen
Thu 14 Sep - 10:55 by kombo

» Gà ăn mày (gà cái bang) miền Tây
Tue 12 Sep - 13:36 by sacmaumientay

» Học ngay cách làm ruốc thịt siêu ngon của người Đài Loan
Wed 30 Aug - 13:51 by DungAPC

» KOMBO KHUYẾN MÃI BAO NHIÊU TUỔI GIẢM BẤY NHIÊU % TẠI KOMBO 46 TRẦN ĐẠI NGHĨA
Thu 24 Aug - 14:47 by kombo

» Nguyên tắc vàng cấp cứu bệnh nhân đột quỵ
Wed 23 Aug - 11:13 by hieudau

» Kool Off khuyến mãi mua 1 tặng 1 tuần lễ xanh matcha uống cực đã
Tue 22 Aug - 16:11 by kombo

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần II)
Mon 21 Aug - 16:44 by tengiduocnhi

» Làm bánh bông lan chuối mềm thơm ăn một lần là mê
Sun 20 Aug - 14:37 by hieudau

» Chả ốc bươu cuốn lá lốt thơm nức, lạ miệng
Fri 18 Aug - 23:34 by hieudau

» Kiểm tra điện thoại iphone cũ đúng cách
Fri 18 Aug - 17:17 by 10000view

» SET COMBO CƠM NIÊU SING NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG LIÊN TỤC 3 NGÀY 17,18,19/8
Thu 17 Aug - 9:52 by kombo

» Bữa sáng nấu bún măng vịt nóng hổi hấp dẫn
Tue 15 Aug - 18:02 by hieudau

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần I)
Tue 15 Aug - 15:07 by tengiduocnhi

» Salad gà chiên thơm giòn ăn ngon mà không sợ béo
Mon 14 Aug - 22:55 by hieudau

» Đùi gà nướng tiêu đen dễ làm lại hấp dẫn
Sun 13 Aug - 16:48 by hieudau

» Bánh sữa 3 tầng ngon đẹp mê ly
Sat 12 Aug - 12:33 by hieudau

» Cách làm sườn rim chua ngọt ngon nhất
Fri 11 Aug - 23:03 by hieudau

» Lòng nhồi sụn nướng với than sạch không khói
Fri 11 Aug - 0:44 by quoctrinhb1

» Trổ tài làm xôi kẹp ngon đẹp mời cả nhà ăn
Thu 10 Aug - 17:17 by hieudau

» Dấu hiệu và cách xử lý khi trẻ bị ngộ độc
Tue 8 Aug - 19:15 by hieudau

» Cách xào thịt bò mềm, ngọt, giữ được giá trị dinh dưỡng cao
Mon 7 Aug - 23:11 by hieudau

» Thực đơn cơm tối cả tuần siêu hấp dẫn
Sun 6 Aug - 16:55 by hieudau

» Nấu canh sườn sụn rau củ chuẩn vị, đậm đà đưa cơm
Sat 5 Aug - 15:48 by hieudau

» Quất hồng bì ngâm đường phèn phòng chống ho, cảm cúm
Tue 1 Aug - 14:09 by hieudau

» Nấm trộn mỡ hành - thử sẽ mê ngay!
Mon 31 Jul - 17:39 by hieudau

» Sáp vuốt tóc nam và các cách tạo nếp tóc cực đơn giản
Mon 31 Jul - 4:01 by nguyenlieuphache

» Bì heo chiên giòn xóc muối ớt
Sun 30 Jul - 21:03 by hieudau

» Phở bò viên món ngon chế biến nhanh cho bữa sáng
Sat 29 Jul - 21:09 by hieudau

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (45)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 367 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: phuoclam93

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3049 in 918 subjects

Ăn bơ giúp bạn chiến đấu với kì thi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Ăn bơ giúp bạn chiến đấu với kì thi

Bài gửi by lecanfruits on Mon 3 Jul - 13:30

Ăn bơ giúp bạn chiến đấu với kì thi

Bơ là một loại quả chứa nhiều chất dinh dưỡng và được khuyến khích sử dụng. Vậy, rốt cục ăn bơ có tác dụng gì?
Đầu tiên, bơ làm mắt bạn sáng rõ.
Bơ rất giàu chất chống oxy hóa, bao gồm 81 microgram lutein và Zeaxanthin. Đây đều là những chất có lợi cho mắt vô cùng. Ngoài ra, những trái bơ đều chứa chất dinh dưỡng làm giảm nguy cơ thoái hóa điểm vàng, đục thủy tinh thể.
Thứ nữa, trong trái bơ có chứa lượng axít folic và kali cao giúp điều hòa huyết áp và chống đột quỵ và ngăn ngừa những vấn đề về tim và các bệnh liên quan đến hệ tuần hoàn. Thành phần axít oleic và linoleic có tác dụng gia làm tăng lượng cholesterol có ích cho cơ thể và làm giảm cholesterol xấu.Trong thành phần quả bơ còn chứa beta-sitosterol – có khả năng làm giảm cholesterol
Tiếp theo, bơ cải thiện hệ thống tiêu hóa
Nếu ăn bơ kèm với các loại thực phẩm khác, cơ thể bạn hấp thụ tốt hơn.

Như vậy, bơ là một trong những thực phẩm vô cùng cần thiết giúp sinh viên chúng ta đương đầu với những kì thi hết môn đầy khốc liệt.

lecanfruits

Tổng số bài gửi : 17

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết