Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» Kombo khuyến mãi mua 1 tặng 1 mừng ngày nhà giáo Việt Nam
Yesterday at 9:10 by kombo

» TUẦN LỄ XANH MUA 1 TẶNG 1 TRI ÂN NGÀY 20/11 TẠI KOOL OFF MATCHA & HOUJICHA
Wed 15 Nov - 13:57 by kombo

» Làm gì để có món Trâu gác bếp Tây Bắc ngon đúng chuẩn
Thu 9 Nov - 19:27 by Docquan

» Chia sẻ bí quyết cho bạn một nồi lẩu ngon
Wed 1 Nov - 18:05 by Docquan

» Châu âu giữa Sài gòn thưởng thức hương vị của món Pháp và rượu vang chỉ có tại Stellar
Tue 31 Oct - 16:57 by yentran1617

» Nghề SALES là nghề như thế nào ???
Tue 31 Oct - 9:53 by dh110995

» TUẦN LỄ MUA 1 TẶNG 1 CHÀO ĐÓN HALLOWEEN TẠI NHÀ HÀNG KOMBO
Wed 25 Oct - 13:46 by kombo

» Đặc trưng ẩm thực các dân tộc Việt ngay tại Hà Nội
Tue 24 Oct - 12:39 by Docquan

» Tìm đại lý phân phổi bánh snack rong biển hàn quốc
Fri 20 Oct - 14:17 by kemupsize

» Những món kem chỉ thời 8x và 9x mới biết
Thu 19 Oct - 14:50 by nvhung247z

» KOMBO GIẢM 10% TOÀN HỆ THỐNG CHO KHÁCH HÀNG SINH NHẬT THÁNG 10
Tue 17 Oct - 11:49 by kombo

» KOMBO GIẢM 10% TOÀN HỆ THỐNG CHO KHÁCH HÀNG SINH NHẬT THÁNG 10
Tue 17 Oct - 11:48 by kombo

» KOMBO GIẢM 10% TOÀN HỆ THỐNG CHO KHÁCH HÀNG SINH NHẬT THÁNG 10
Tue 17 Oct - 11:47 by kombo

» Món Pháp giá Việt với view cực đẹp - Stellar Thảo Điền
Tue 3 Oct - 18:37 by yentran1617

» Thưởng thức Buffet tại nhà với hơn 99 món đặc sắc
Tue 19 Sep - 15:25 by donbaclieu

» SET COMBO NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG NGÀY 22&23/9 TẠI HOÀNG NGỌC PHÁCH
Mon 18 Sep - 17:42 by kombo

» Nhà hàng Cơm niêu Singapore Kombo đồng giá 39K/niêu bò sốt tiêu đen
Thu 14 Sep - 10:55 by kombo

» Gà ăn mày (gà cái bang) miền Tây
Tue 12 Sep - 13:36 by sacmaumientay

» Học ngay cách làm ruốc thịt siêu ngon của người Đài Loan
Wed 30 Aug - 13:51 by DungAPC

» KOMBO KHUYẾN MÃI BAO NHIÊU TUỔI GIẢM BẤY NHIÊU % TẠI KOMBO 46 TRẦN ĐẠI NGHĨA
Thu 24 Aug - 14:47 by kombo

» Nguyên tắc vàng cấp cứu bệnh nhân đột quỵ
Wed 23 Aug - 11:13 by hieudau

» Kool Off khuyến mãi mua 1 tặng 1 tuần lễ xanh matcha uống cực đã
Tue 22 Aug - 16:11 by kombo

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần II)
Mon 21 Aug - 16:44 by tengiduocnhi

» Làm bánh bông lan chuối mềm thơm ăn một lần là mê
Sun 20 Aug - 14:37 by hieudau

» Chả ốc bươu cuốn lá lốt thơm nức, lạ miệng
Fri 18 Aug - 23:34 by hieudau

» Kiểm tra điện thoại iphone cũ đúng cách
Fri 18 Aug - 17:17 by 10000view

» SET COMBO CƠM NIÊU SING NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG LIÊN TỤC 3 NGÀY 17,18,19/8
Thu 17 Aug - 9:52 by kombo

» Bữa sáng nấu bún măng vịt nóng hổi hấp dẫn
Tue 15 Aug - 18:02 by hieudau

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần I)
Tue 15 Aug - 15:07 by tengiduocnhi

» Salad gà chiên thơm giòn ăn ngon mà không sợ béo
Mon 14 Aug - 22:55 by hieudau

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (45)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 383 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: dinhvanson93

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3063 in 932 subjects

Cừu Hầm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Cừu Hầm

Bài gửi by Admin on Sun 5 Apr - 13:37

Nguyên liệu (làm 4 phần)
12 cái đùi cừu đông lạnh, xương dài 8cm.
6 hạt bạch đậu khấu xanh.
4 tép tỏi.
2 lá nguyệt quế.
1 muỗng cà phê hạt thì là.
350g hành lột vỏ cắt mỏng.
1 muỗng cà phê bột nghệ.
10g muối.
30g bột tỏi, lọc.
20g bột gừng, lọc.
60ml kem, đặc thành cục.
150g sữa chua nguyên chất, đánh nhẹ.
75g bơ đã được lọc sạch.
1/2 muỗng bột đậu khấu.
0,75g bột gia vị.
4g bột hạt nhục đậu khấu.
4g bột quế.
4 tép tỏi.
* Trang trí
1g nghệ.
10 quả hạnh, tỉa hoa.
Chuẩn bị
Đặt đùi cừu vào chảo, cho đậu khấu, tỏi, lá quế, thì là, hành, nghệ, muối và 720ml/3 tách nước mang đun sôi, hạ nhỏ lửa, đậy lại và hầm khoảng 7-8 phút. Mở nắp, cho tỏi và gừng vào, đậy lại và hầm trong 10 phút. Mở nắp, cho kem vào, đậy lại và hầm 15 phút. Mở nắp cho sữa chua vào, đậy lại và hầm trong 20 phút. Mở nắp cho bơ vào và xào cho đến khi hành hoàn toàn bị nghiền ra nhưng không bị đổi màu, rồi cho 720ml/3 tách nước vào, đem đun sôi, hạ nhỏ lửa và hầm cho đến khi thịt chín (khoảng 10 phút) và nước thịt hầm là nước xốt nhưng vừa đủ độ đặc. Rải bột gia vị lên, quậy đều và lấy xuống khỏi bếp, nêm gia vị cho vừa ăn.

* Dọn :
Lấy ra đĩa và dọn với bánh mì Romali.
(Nguồn: Peter Knipp Holdings Pte Ltd)

--------------------
avatar
Admin
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 202

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết