Ẩm Thực Cho Mọi Người
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

>> Do not display again : Dẹp bỏ cái khung này.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Latest topics
» Làm bánh bông lan chuối mềm thơm ăn một lần là mê
Today at 14:37 by hieudau

» Chả ốc bươu cuốn lá lốt thơm nức, lạ miệng
Fri 18 Aug - 23:34 by hieudau

» Kiểm tra điện thoại iphone cũ đúng cách
Fri 18 Aug - 17:17 by 10000view

» SET COMBO CƠM NIÊU SING NO1 THẦN THÁNH CHỈ 79K/2NG LIÊN TỤC 3 NGÀY 17,18,19/8
Thu 17 Aug - 9:52 by kombo

» Bữa sáng nấu bún măng vịt nóng hổi hấp dẫn
Tue 15 Aug - 18:02 by hieudau

» CÔNG THỨC NẤU 30 MÓN NGON TỪ THỊT HEO - ĂN VÀO LÀ MÊ ^ ^(Phần I)
Tue 15 Aug - 15:07 by tengiduocnhi

» Salad gà chiên thơm giòn ăn ngon mà không sợ béo
Mon 14 Aug - 22:55 by hieudau

» Đùi gà nướng tiêu đen dễ làm lại hấp dẫn
Sun 13 Aug - 16:48 by hieudau

» Bánh sữa 3 tầng ngon đẹp mê ly
Sat 12 Aug - 12:33 by hieudau

» Cách làm sườn rim chua ngọt ngon nhất
Fri 11 Aug - 23:03 by hieudau

» Lòng nhồi sụn nướng với than sạch không khói
Fri 11 Aug - 0:44 by quoctrinhb1

» Trổ tài làm xôi kẹp ngon đẹp mời cả nhà ăn
Thu 10 Aug - 17:17 by hieudau

» Dấu hiệu và cách xử lý khi trẻ bị ngộ độc
Tue 8 Aug - 19:15 by hieudau

» Cách xào thịt bò mềm, ngọt, giữ được giá trị dinh dưỡng cao
Mon 7 Aug - 23:11 by hieudau

» Thực đơn cơm tối cả tuần siêu hấp dẫn
Sun 6 Aug - 16:55 by hieudau

» Nấu canh sườn sụn rau củ chuẩn vị, đậm đà đưa cơm
Sat 5 Aug - 15:48 by hieudau

» Quất hồng bì ngâm đường phèn phòng chống ho, cảm cúm
Tue 1 Aug - 14:09 by hieudau

» Nấm trộn mỡ hành - thử sẽ mê ngay!
Mon 31 Jul - 17:39 by hieudau

» Sáp vuốt tóc nam và các cách tạo nếp tóc cực đơn giản
Mon 31 Jul - 4:01 by nguyenlieuphache

» Bì heo chiên giòn xóc muối ớt
Sun 30 Jul - 21:03 by hieudau

» Phở bò viên món ngon chế biến nhanh cho bữa sáng
Sat 29 Jul - 21:09 by hieudau

» Cách làm chân gà nướng thơm ngon
Fri 28 Jul - 20:55 by hieudau

» Bao nhiêu tuổi giảm bấy nhiêu % ăn quá đã tại Kombo 54 Hoàng Ngọc Phách
Thu 27 Jul - 17:05 by kombo

» Bí quyết luộc gà đông lạnh giòn da chắc thịt
Thu 27 Jul - 14:43 by hieudau

» Bị chó mèo cắn vào đâu thì phải đi tiêm vắc xin phòng dại?
Wed 26 Jul - 6:52 by hieudau

» Tôm chiên sốt mayonnaise
Tue 25 Jul - 16:30 by hieudau

» Satay nổi tiếng của Indonesia
Tue 25 Jul - 13:13 by lecanfruits

» Sữa Bắp Ngô Tím ngon lành cho ngày mới khỏe mạnh
Tue 25 Jul - 11:52 by lecanfruits

» Khô gà lá chanh
Mon 24 Jul - 11:27 by hieudau

» Các loại sáp vuốt tóc trị tóc dầu
Mon 24 Jul - 9:18 by nguyenlieuphache

Top posters
online123OK (1541)
 
meoden1211 (396)
 
Admin (202)
 
truonganhthuat (145)
 
quangminhpro (46)
 
donbaclieu (44)
 
jindo (43)
 
teddy (42)
 
tieuhuuhanh (38)
 
tournhatrang (35)
 

Statistics
Diễn Đàn hiện có 352 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: quoctrinhb1

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3039 in 911 subjects

Bánh Mì Tôm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

default Bánh Mì Tôm

Bài gửi by Admin on Sun 5 Apr - 13:39

Vật Liệu:

Nguyên liệu:

-200 g tôm

-12 miếng bánh mì sandwich cắt tròn

-3 muỗng cà phê sốt trứng gà (mayonaise), 1 muỗng cà phê sốt cà chua (ketchup). ớt tươi, rau quế hoặc ngò, chanh tươi, 1 trái dưa leọ


Cách Làm: Cách làm, trình bày:

-Chế biến sốt: Bằm nhỏ chút ớt tươi, rau quế hoặc ngò, 1/4 nước trái chanh trộn đều với muỗng sốt trứng gà và sốt cà chuạ

-Bánh mì sanwich vuông cắt tròn thoa mỏng nước lên hai mặt bánh.

Đưa leo cắt mỏng, thoa nước sốt lên 2 mặt của dưa, đặt lên bánh mì.

-Lột vỏ tôm thẻ (giữ đầu tôm để trang trí). Đặt tôm lên bánh mì. Đầu quay vào giữạ

-Lưu ý: Có thể thay tôm bằng xúc xích, jăm bông hoặc cá hồị
(Sưu Tầm)

--------------------
avatar
Admin
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 202

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết